ปทุมธานี ทม.คูคตร่วมกับกรมทหารต่อสู้อากาศยานรักษาพระองค์ หน่วยบัญชาการอากาศโยธินรักษาพระองค์904
กิจกรรม เราทำความดี ด้วยหัวใจ พร้อมด้วย
นางสุภารมย์ โลทะกะ นายกเทศมนตรีเมืองคูคต
นายวีรพจน์ ปานนุ่ม รอง.นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองคูคตพร้อมด้วย
หน่วยเฉพาะกิจ ทหารมหาดเล็กรักษาพระองค์ 904
โดย นาวาอากาศเอก (พิเศษ)
จณัตว์ ภัทรดิลก ผู้บังคับการกรมทหารต่อสู้อากาศยานรักษาพระองค์ หน่วยบัญชาการอากาศโยธิน
นาวาอากาศโท นิทัสน์ เจริญกิจ ผู้บังคับกองพันทหารต่อสู้อากาศยาน 2 กรมทหารต่อสู้อากาศยานรักษาพระองค์
มอบหมายให้ นาวาอากาศตรี
ธภัทร สิงห์โตแก้ว หัวหน้าจิตอาสา 904 อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี นำกำลังพลจิตอาสา 904 เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา ” เราทำความดี ด้วยหัวใจพร้อมด้วย ผู้นำชุมชนประชาชนชุมชนจามรลาดสนุ่นร่วมกันทำกิจกรรมปรับปรุงภูมิทัศน์ ต้นไม้ริมคลองลำรางทางเข้าวัดลาดสนุ่นจำนวน30ต้นจากการสอบถามชาวบ้านและผู้นำชุมชนกล่าวว่าได้เกิดพายุฤดูร้อนทำให้ต้นไม้ขนาดใหญ่รวมทั้งบ้านเรือนประชาชนได้รับความเสียหายมาแล้วครั้งนี้จึงใคร่ขอความร่วมมือและความอนุเคราะห์จากทางเทศบาลเมืองคูคตพร้อมเครื่องมือหนักและกรมทหารต่อสู้อากาศยานรักษาพระองค์นำกำลังพลจิตอาสา 904 เข้าร่วมพัฒนาตัดต้นไม้ปรับพื้นที่ เพื่อความสวยงามทั้งสองข้างทางเพื่อความปลอดภัยของพี่น้องชุมชนและรถที่สัญจรบนถนนเส้นนี้
และยังทำความดีถวายเป็นพระราชกุศล เดือนสิ้นพระชนม์ สมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณสังวร พระนามเดิม เจริญ คชวัตร ฉายา สุวฑฺฒโน สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายกพระองค์ที่ 19 แห่งกรุงรัต
นโกสินทร์