ถิ่นวัฒนธรรมทั่วไทยไปกับพี่หนุ่ม,สุทน
วันอาทิตย์ที่17มีนาคม2567เริ่มแล้วเมื่อเวลา18.10น.พิธีไหว้ครูมวยไทยโลกครั้งที่16จัดขึ้นบริเวณวัดมหาธาตุและวัดหลังคาขาวในอุทยานประวัติศาสตร์พระนครศรีอยุธยาจังหวัดพระนครศรีอยุธยาครั้งนี้มีครูมวยมาร่วมในพิธี50ท่านส่วนนักมวยที่มาเข้าพิธีไหว้ครูมวยมีทั้งนักมวยไทยและนักมวยต่างชาติ500คนการจัดงานครั้งนี้ถือว่าเป็นพิธีไหว้ครูมวยไทยโลกที่ยิ่งใหญ่สมศักดิ์ศรีของศิลปะมวยไทยสู่สากร.!!!#
ถิ่นวัฒนธรรมทั่วไทยไปกับพี่หนุ่ม,สุทนวันอาทิตย์ที่17มีนาคม2567เริ่มแล้วเมื่อเวลา18.10น.พิธีไหว้ครูมวยไทยโลกครั้งที่16จัดขึ้นบริเวณวัดมหาธาตุและวัดหลังคาขาวในอุทยานประวัติศาสตร์พระนครศรีอยุธยาจังหวัดพระนครศรีอยุธยาครั้งนี้มีครูมวยมาร่วมในพิธี50ท่าน
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/aec-tv-online1.com/wp-content/uploads/2024/03/1710722909696.jpg)