นายนิพนธ์ บุญญามณี อดีตรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธีปลงผมนาค นายพีระฉัตร วีระการณ์บุตรชายร.ต.ต.บุญมุข วีระการณ์ สมาชิกสภาเทศบาลนครสงขลา
วันอังคารที่ 2 เมษายน พ.ศ. 2567
เวลา 07.00 น. นายนิพนธ์ บุญญามณี อดีตรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธีปลงผมนาค นายพีระฉัตร วีระการณ์บุตรชายร.ต.ต.บุญมุข วีระการณ์ สมาชิกสภาเทศบาลนครสงขลา และอีกจำนวนสองนาคเพื่อจะเป็นพระพี่เลี้ยงในโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ ปลูกต้นกล้า ในนาบุญ วัดไทรงาม เมืองสงขลา ครั้งที่ 4 ในระหว่างวันที่ 6-15 เมษายน 2567 ณ วัดไทรงาม อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
นายนิพนธ์ บุญญามณี อดีตรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธีปลงผมนาค นายพีระฉัตร วีระการณ์บุตรชายร.ต.ต.บุญมุข วีระการณ์ สมาชิกสภาเทศบาลนครสงขลา
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/aec-tv-online1.com/wp-content/uploads/2024/04/1712068604344.jpg)